xin tư vấn về máng solar DIY

Discussion in 'Xưởng hàng gian, hàng nhái (DIY)' started by ryukid, Aug 6, 2010.

1. ryukid

ryukid New Member

mình đang muốn làm một máng đèn solar DIY chất liệu bằng INOX hồ nhà 80x40x40 xin các bạn cho mình hỏi thì tấm inox cần chiều ngang là bao nhiêu? chân thành cảm ơn các bạn

2. X-max

X-max thợ thủy sinh

hảy đặt cắt 1 tấm Dài 65 cm rộng 34 cm ,hồ 80 40 40 dùng 4-5 bóng jebo 60 cm
    innoc có nhiều loại lắm nhé...290k loại xịn ko hít, 200k loại thường ko hít,loại 150 k thường nhưng hít giá này là giá 0.3mm khổ 1m2 cao tính m tới khi mua.
    @:tại sao lại chọn innoc có bề mặt cứng kho gia công khoan cắt hơn là nhôm ?:129:

3. alcohol

alcohol New Member

nếu là nhôm (alu) thì giá thế nào vậy anh Max ?

4. ryukid

ryukid New Member

chân thành cảm ơn anh X-MAX đã tư vấn!do không biết mua tấm alu ở đâu và có mấy người bạn làm inox nên không ngại việc đó!nhưng kích thước sao hơi lạ vậy anh?sao mìh ko dùng tấm inox khổ 80x60 bởi vì khi uốn cong lại thì giật xuống còn khoảng 40 chứ! vấn đề em quan tâm và không hiểu là như vậy! chân thành cảm ơn anh

5. X-max

X-max thợ thủy sinh

nếu tự làm ko ngại mỏng...thì mua tắm nhôm 0.8 mm về dùng chưa tới 1 ly ,có thể dùng ống nhựa PCV hay bình chửa cháy...dùng để uống cong .
    bóng 60 cm + 2 đuôi đèn + 2 đầu máng bằng meka(3 ly - 5ly)+ thanh (rảnh) tản nhiệt (10ly)= 64cm tới 65 cm là vửa
    còn chiều cao thì chiều cao máng(10cm) + chiều rộng khi đã uống cong (24cm) = tổng kích thước chiều rộng tấm máng cần dùng (34)
    nếu máng cao 10 cm thì chiều cao meka 2 đầu máng là 9 cm còn nếu 9 cm thì meka là 8 cm
    nêu nếu máng dùng bóng 60 cm thì cắt tấm nhôm ,alu, innoc có kích thước là dài 65 cm rộng 34 cm.khi uống xong (máy hoặc tay) thì chiều cao sẽ ko như ý,khi đó mình nên dùng thước để đo chiều rông lẫn chiều cao của máng rồi bẻ ra bẻ vô cho đúng kích thước là được (cái này bảo tụi bạn innoc của cậu làm là được rồi)
    meka thì ra cắt 2 tấm dài 18 cm rông 9 cm (8cm) dầy 3 ly tới 5 ly ....máy loại này mình thường mua meka lẻ có khổ nào làm khổ đó,nếu ko đúng kích thước thì dùng viết thước kẻ rồi dùng dao rọc giấy gọc là được....

6. ryukid

ryukid New Member

Chân thành cảm ơn ý kiến quí báu của anh!chúc anh cuối tuần c nhiều niềm vui

Share This Page