Lọc ngoài chế Gia Lam sau khi đã hoàn thiện, trình làng

Discussion in 'Xưởng hàng gian, hàng nhái (DIY)' started by maigialam, Nov 19, 2010.

1. maigialam

maigialam New Member

Sau khi nhiều lần chỉnh sửa và hoàn chỉnh đến giờ em up lại hình cái lọc chế ngoài
    Nhìn toàn cảnh (hồ làm lại được 3 ngày)
    từng bộ phận của em nó :

Bộ phận quan trong kiểm soát lượng nước ko gây tràn lọc
    Có thể gắn thêm lọc ván trên mặt

em diễn tả cách làm như sau :
    cần 2 máy bơm, thùng chứa dùng làm lọc, co nối, ống nối điện pi 16.
    quy trình như lọc havanten nhưng lọc mình làm ko cần kín hết toàn cái lọc. nước từ máy bơm thứ 1 xuống lọc, qua vật liệu sau đó được máy bơm thứ 2 đưa trở lại hồ.
    trên ống ra từ hồ xuống gắn thêm luppi 1 chiều lò xo và ống ra đưa nước trở lại hồ cũng gắn 1 cái luppi 1 chiều lò xo. nhiệm vụ của luppi 1 chiều lò xo sẽ đóng nước khi máy bơm ko có điện ngăn cản tình trạng lọc tràn. máy bơm mình dùng cho hồ 90 ở trên dùng máy ap2500, ở dưới dùng Ap2000. đây là lọc em tự chế này trình làng xin các cao thủ chỉ giáo

2. Simone

Simone Nước tinh khiết

1.Hệ thống lọc của bạn có vẻ rắc rối quá,có cần thiết phải tự làm khó mình vậy không?
    2.Tổng giá trị cả hệ thống lọc này (tính cả công lắp ráp) bạn làm chiếm bao nhiêu % giá tiền 1 bộ lọc atman 3338.
    3.Không nói đến khả năng lọc,hệ thống có vẻ chưa thẩm mỹ và cũng không cần chiếm đến cả ~ 60w điện.
    Vài lời góp ý chân thành,chúc bạn thành công và vui vẻ với niềm đam mê của mình.

3. dtnguyen62

dtnguyen62 SAC Samurai

Hoan hô sự tìm tòi, chế tác và tinh thần chia sẻ của bạn ! Tuy nhiên, thành thực góp ý là bạn nên xem lại tính hiệu quả của bộ lọc này vì xét theo hình hồ của bạn đã set up lại được 3 ngày mà nước còn đục nhờ nhờ thế kia thì hỏng !

Một bộ lọc hiệu quả thì nước hồ phải trong vắt sau 3 ngày. Bạn nên xem lại cách sắp xếp vật liệu lọc, lưu lượng dòng chảy, dòng luân chuyển của nước có đủ đi hết chu vi hồ hay không ? Hệ vi sinh thế nào ?

Ngoài ra, về yếu tố thẩm mỹ thì lại càng không đạt vì hệ thống ống dẫn quá phức tạp, rườm rà, chiếm nhiều không gian trong hồ thủy sinh.

Share This Page