Chế bộ trộn co2 reactor

Discussion in 'Xưởng hàng gian, hàng nhái (DIY)' started by minhtri2002, Sep 19, 2010.

1. minhtri2002

minhtri2002 New Member

Ngồi máy hoài cũng chán, chơi game cũng chán, chat chít cũng bùn, đọc sách cũng xong và không biết làm gì nên em đành ra chế cái trộn CO2 rẻ tiền mà cùi không biết hiệu quả như thế nào. E tận dụng lại cái máy bơm Atman cũ và mấy trái banh của vật liệu lọc lúc mua lọc ngoài atman. Theo như hình thì CO2 vào ở trên còn nước bơm vào trong và đánh tan trong đó. Mặc dù để trong hồ nó mất thẩm mỹ nhưng tạm thời em cứ để xem sao chứ cái sủi thấy không được hiệu quả lắm. Khi nào đủ tiền e ra mua cái CO2 reactor để ngoài cho tiện. 1 vài hình ảnh các anh xem cho nó vui

[video=youtube;Fh5PeeL4chE]http://www.youtube.com/watch?v=Fh5PeeL4chE&feature=feedu[/video]

Khi xem các cô,chú,bác,ace để chế độ 720p xem cho nó rõ ạ.

2. xi-trum4989

xi-trum4989 New Member

nhìn thấy cũng được lắm chú em

3. minhtri2002

minhtri2002 New Member

Dạ, hehe. Thanks anh trai. Làm vậy thôi chứ ko biết hiệu nghiệm ra sao

4. X-max

X-max thợ thủy sinh

cho anh hỏi Co2 nó ra đầu nào vậy...lên hay xuống sau khi đã qua cái "ống chít heo" đó

5. minhtri2002

minhtri2002 New Member

Kaka, xuống dưới đó anh trai. Mà làm cái này bất tiện và mất thẩm mỹ em chỉ làm chơi thôi chứ chắc em ra ngoài mua cái Co2 để ngoài cho nó khỏe. Hehe. Ko biết cô Giang có bán ko nhỉ?

6. ConGiun

ConGiun Super Moderator

Em để cái power head xuống dưới gần vòi CO2 thì hợp lý hơn. Nói túm lại là phải học anh Hoang1212 và X-max nhiều :136:

7. minhtri2002

minhtri2002 New Member

Hehe, cám ơn bác Giun đã nhắc nhở em nhưng chắc em ra mua để ngoài lun chứ cái này chế chơi và....Keke

Share This Page